จะสร้าง Link ยังไงให้ไปตามที่เราตั้งไว้เหรอครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

TanzEnii
PHP Newbie
PHP Newbie

จะสร้าง Link ยังไงให้ไปตามที่เราตั้งไว้เหรอครับ

Post by TanzEnii »

ตามหัวข้อเลยครับ
คือผม ต้องการที่จะ ทำ link ให้มันไป อีกหน้าโดยรายละเอียดดังนี้ครับ

หน้าลิงค์ชื่อ test.php
$query = mysql_query("SELECT * FROM `list`"); (โดยในฐานข้อมูลมี ข้อมูลฟิล ID,NAME,SURNAME)
$array = mysql_fetch_array($query);

<a href="view.php?show=<?=$array['ID']; ?>"><?=$array['NAME']; ?></a>

////////////////////////////////////////
หน้า view.php
เมื่อกด ลิงค์ด้านบนในหน้า test.php สมมุติเป็น ID ที่ 2 จะให้มัน แสดงข้อมูลที่ 2 จะต้องทำยังไงเหรอครับ

ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
Image

TanzEnii
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: จะสร้าง Link ยังไงให้ไปตามที่เราตั้งไว้เหรอครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

คือผมลองแล้วไม่ได้นะครับ เพราะหน้าที่ส่งข้อมูลไป มันไม่รุ้ว่าจะเอา รหัส อะไรไป WHERE น่ะสิครับ
~~
เนี่ยละคือปัญหา ผมไม่รุ้ว่าจะทำยังไง ให้มันรับค่ามาหาได้งะ

ช่วยทีนะครับบ ขอบคุณครับ
Image

TanzEnii
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: จะสร้าง Link ยังไงให้ไปตามที่เราตั้งไว้เหรอครับ

โอ้วว ได้แว้วครับผม
ขอบคุณมากๆเลยครับบบ^^
Image

Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - PHP”