การ Insert สัญลักษณ์ พิเศษ คับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

FFFF
PHP Jr. Member

การ Insert สัญลักษณ์ พิเศษ คับ

Postby FFFF » 16/06/2009 12:01 pm

เขียนโค้ด ตามนี้ครับ
$in_sender = '14155163763';
$in_sender = '+'.$in_sender;
$in_msg = 'aa';

$sql_insert = "INSERT into tblUserInbox set
in_sender=$in_sender ,
in_msg='$in_msg' ,
";
mysql_query($sql_insert);

ในฐานข้อมูล ปรากฏว่า ได้ in_sender=14155163763 และ in_msg=aa;

คือผมอยากให้ ค่า in_sender มีเครื่องหมายบวกเสมอ ตอนเอาลงฐานข้อมูลน่ะ ครับ
ควรจะใช้ ฟังก์ชั่นอะไรในการ เพิ่มเครื่องหมายบวกเข้าไปครับ ในบันทัด สีชมพู น่ะครับ ช่วยแนะนำที :-D
บทกวีแห่งความรัก >ดาวน์โหลด< ลิ้มรสกับกวี ที่ดื่มด่ำ ด้วยความเขลา และความจริง @อ.เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

FFFF

Re: การ Insert สัญลักษณ์ พิเศษ คับ

Postby FFFF » 16/06/2009 1:04 pm

ได้แล้วคับ เลยมาบอกต่อ เพิ่มโค้ดเข้าไป ตอน insert ตามนี้คับ

$in_sender = '14155163763';
$in_sender = '+'.$in_sender;
$in_msg = 'aa';

$sql_insert = "INSERT into tblUserInbox set
in_sender='".mysql_real_escape_string($in_sender)."',
in_msg='$in_msg' ,
";
mysql_query($sql_insert);
บทกวีแห่งความรัก >ดาวน์โหลด< ลิ้มรสกับกวี ที่ดื่มด่ำ ด้วยความเขลา และความจริง @อ.เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

• Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - PHP”