แนบไฟล์มากกว่า 1 ไฟล์ แล้วค่อยส่งทีเดียวทำอย่างไรครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
tissana
PHP Sr. Member
PHP Sr. Member
ติดต่อ:

แนบไฟล์มากกว่า 1 ไฟล์ แล้วค่อยส่งทีเดียวทำอย่างไรครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tissana »

คือปรกติที่ทำอยู่ตอนนี้คือ แนบไฟล์ได้ไฟล์เดียว (ตามรูปที่แนบมา) แต่ทีนี้ผมต้องการดังนี้นะครับ
1. ให้สามารถแนบไฟล์ได้มากกว่า 1 ไฟล์ แล้วค่อยกดส่งทีเดียวเลย
2. เมื่อเราแนบไฟล์แล้วจะให้แสดงชื่อไฟล์ที่เราได้แนบมาแล้วด้วย พร้อมกับมี checkbox ให้สามารถลบได้ด้วย
3. เมื่อเลือกไฟล์ครบแล้วค่อยกดส่งทีเดียวเลยครับ เหมือนกับใน hotmail ตอนที่เราส่งเมลล์ครับ
ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไร และถ้าจะหาข้อมูลเรื่องนี้ใน google ต้องหาด้วยหัวข้ออะไรครับ ผมพยายามทำแล้วแต่ก็ไม่ได้ รบกวนผู้ที่เคยทำช่วยแนะนำด้วยครับ (ผมมีรูปแนบมาให้ดูด้วยครับ)
แนบไฟล์
uploadfile2.jpg (63.06 KiB) Viewed 775 times