ใครรู้ช่วย หน่อยครับ มันหมายความว่าไง

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

niponnet
PHP Sr. Member
PHP Sr. Member

ใครรู้ช่วย หน่อยครับ มันหมายความว่าไง

Post by niponnet » 18/08/2009 2:16 pm

<?php
function freeRTE_Preload($content) {
// Strip newline characters.
$content = str_replace(chr(10), " ", $content);
$content = str_replace(chr(13), " ", $content);
// Replace single quotes.
$content = str_replace(chr(145), chr(39), $content);
$content = str_replace(chr(146), chr(39), $content);
// Return the result.
return $content;
}

คือผมเอามาจาก editor ตัวหนึ่งครับ คำสังแต่ละบรรทัดมันหมายความว่าไงครับ
อยากรู้ครับ ขอบคุณครับ

Post Reply

Return to “Programming - PHP”

Users browsing this forum: No registered users and 19 guests