วิธีการส่งค่าตัวแปร จาก html เข้าไปใช้ใน javascript

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
Ittichai_chupol
PHP VIP Members

วิธีการส่งค่าตัวแปร จาก html เข้าไปใช้ใน javascript

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Ittichai_chupol »

ผมตัวการส่งค่าข้อมูล เพื่อที่จะเข้าใส่ใน link ที่สร้างด้วย javascript อย่างทราบว่าจะต้องส่งค่าไปแบบไหนเหรอครับ

โคดที่จะใช้นะครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<script>
        (function (d, s, id) {
            var js, fjs = d.getElementsByTagName(s)[0];
            if (d.getElementById(id))
                return;
            js = d.createElement(s);
            js.id = id;
            js.src = 'https://connect.facebook.net/th_TH/sdk.js#xfbml=1&version=v2.12&appId="  ตำแหน่งต้องการแทรกค่าตัวแปร  "&autoLogAppEvents=1';
            fjs.parentNode.insertBefore(js, fjs);
        }
        (document, 'script', 'facebook-jssdk'));
    </script> 

ขอให้วันนี้เป็นวันที่ดี
thatsawan
ติดต่อ:

Re: วิธีการส่งค่าตัวแปร จาก html เข้าไปใช้ใน javascript

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

ส่งเเบบ ปกติ {AAAAA} ได้เลย
Ittichai_chupol

Re: วิธีการส่งค่าตัวแปร จาก html เข้าไปใช้ใน javascript

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Ittichai_chupol »

ครับได้แหละ
ขอให้วันนี้เป็นวันที่ดี
fernn25
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย fernn25 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ ขออนุญาติฝากเว็บนะคะ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด