อยากทราบว่า mysqli_real_escape_string() ใน phpbb จะต้องใช้งานว่าอย่างไง ครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
Ittichai_chupol
PHP VIP Members

อยากทราบว่า mysqli_real_escape_string() ใน phpbb จะต้องใช้งานว่าอย่างไง ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Ittichai_chupol »

ผมกำลัง พัฒนาการค้นหา แบบ live search เพื่อใช้สำหรับ เว็บบอร์ด phpbb โดยผมศึกษา มาจาก php ปกติ ซึ่ง php ปกติ นั้นจะมีการใช้ฟังชั่น php ปกติ mysqli_real_escape_string() แต่ใน phpbb ไม่สามารถใช้งานได้ จึงอยากทราบว่า ใน phpbb มีการเรียกใช่ฟังชั่น mysqli_real_escape_string() อย่างไรครับ
ขอให้วันนี้เป็นวันที่ดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ittichai_chupol

Re: อยากทราบว่า mysqli_real_escape_string() ใน phpbb จะต้องใช้งานว่าอย่างไง ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Ittichai_chupol »

ใช่แบบนี้ครับ $db->sql_like_expression(utf8_clean_string($request->variable('query', '', TRUE)) . $db->get_any_char());
ขอให้วันนี้เป็นวันที่ดี
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด