อยากทราบวิธีการ Reset ค่า เมื่อมีการอัพโหลดรูปภาพ ใน phpbb หน่อยครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
Ittichai_chupol
PHP VIP Members

อยากทราบวิธีการ Reset ค่า เมื่อมีการอัพโหลดรูปภาพ ใน phpbb หน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Ittichai_chupol »

- ผมต้องการที่จะพัฒนา ส่วนขยายที่ใช่กับ เว็บบอร์ด phpbb โดยส่วนการทำงานนี้ก็คือ การสร้าง pop-up สำหรับไว้ใช้ อัพโหลดรูปภาพ เพื่อแนบไฟล์รูปภาพที่อัพโหลด ไปโพสต์ลงใน โพสต์
- โดยปัญหาที่พบก็คือ เมือผมอัพโหลดไปแล้วครั่งแรก แล้วผมต้องการอัพโหลดครั่งที่ 2 พบว่า ยังมีรูปครั้งแรกติดลงไปด้วย ดังตัวอย่างนี้ครับ
index.png (85.69 KiB) Viewed 898 times
อธิบายผลลัพธ์จากรูปภาพ

1. ผมอัพไฟล์ชื่อว่า IMG_5305.jpg

2. แล้วพออัพครั้งที่ 2 ผมอัพแค่ไฟล์ IMG_530.jpg เพียงรูปเดียว

3.ปัญหาก็คือ มันยังมีไฟล์ IMG_5305.jpg ติดมาด้วยครับ

จึงอยากทราบว่าควรแก้ไข อย่างไรครับ
ขอให้วันนี้เป็นวันที่ดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
thatsawan
ติดต่อ:

Re: อยากทราบวิธีการ Reset ค่า เมื่อมีการอัพโหลดรูปภาพ ใน phpbb หน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

ปกติเเล้ว phpbb ก็อัพเเล้วจะค้างไว้ด้านล่างนะ
การสร้าง pop-up สำหรับไว้ใช้ อัพโหลดรูปภาพ
คืออะไร
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด