อยากทราบวิธีการตั้งค่า เมื่อมีคนมาตอบโพสต์ ในหัวข้อที่ผมเป็นคนตั้ง ใน phpbb

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
Ittichai_chupol
PHP VIP Members

อยากทราบวิธีการตั้งค่า เมื่อมีคนมาตอบโพสต์ ในหัวข้อที่ผมเป็นคนตั้ง ใน phpbb

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Ittichai_chupol »

- ผมอยากทราบว่าถ้าหากต้องการที่จะให้มีการแจ้งเตื่อนทุกครั่ง ที่มีสมากชิกๆคนอื่นๆ มาตอบโพสต์ในหัวข้อที่ผมเป็นคนตั้งไว จะต้องทำอย่างไรครับ เนื่องจาก ผมได้ลองโหลด phpbb มาทดลองใช้งานครับ โดยเมื่อผมตังหัวข้อไว้ แล้ว มีสมาชิกคนอื่นๆ ในบอร์ด มาตอบกลับในหัวข้อที่ผมเป็นคนตั้งขึ้นมา นั้นบางครั่งก็มีการแจ้งเตือน แต่บางครั่งก็ไม่มีการแจ้งเตือนเลยครับ โดยผมได้ลองเข้าไปเปิดการใช้งาน กำหนดให้แจ้งเตือนเมื่อมีผู้ตอบ โดยอัตโนมัติ: ในตั้งค่าส่วนตัวเเล้วครับ

จึงอยากทราบว่าจะต้องเข้าไปต้องไหนอีกหรือไมครับ
ขอให้วันนี้เป็นวันที่ดี

Re: อยากทราบวิธีการตั้งค่า เมื่อมีคนมาตอบโพสต์ ในหัวข้อที่ผมเป็นคนตั้ง ใน phpbb

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Ittichai_chupol »

โดยทั้งนี้ผมก็เข้าไปการแจ้งเตือนไว้หมดเเล้วด้วยครับ
Selection_999(1832).png (46.48 KiB) Viewed 853 times

แต่ว่าการแจ้งตือนอย่างอื่นทำงานได้ปกติดีนะครับ

Re: อยากทราบวิธีการตั้งค่า เมื่อมีคนมาตอบโพสต์ ในหัวข้อที่ผมเป็นคนตั้ง ใน phpbb

โดยทั้งนี้ผมก็เข้าไปการแจ้งเตือนไว้หมดเเล้วด้วยครับ
Selection_999(1832).png (46.48 KiB) Viewed 853 times

แต่ว่าการแจ้งตือนอย่างอื่นทำงานได้ปกติดีนะครับ
thatsawan
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

คู่มือ การตั้งค่าการเเจ้งเตือนในบอร์ด phpBB
viewtopic.php?f=173&t=30577&p=69466

ลองดูตามนี้

แต่ทั้งนี้ ถ้าหาก ไม่มี เมนู

โค้ด: เลือกทั้งหมด

แจ้งเตือนเมื่อมีผู้ตอบ
ต้องเข้าไปเปิดตั้งค่า จาก หน้า ACP ดังนี้

ในการโพสต์นะครับ จะมีส่วนด้านล่างในผู้ใช้งานเลือกว่าจะให้มีการตอบกลับเมื่อมีผู้อื่นมาโพสต์ต่อ
โดยในส่วนนี้โดยปกติ จะมีการแสดงอยู่แล้วตอลอดว่าจะให้มี แจ้งเตือนเมื่อมีผู้ตอบ โพสต์ แต่ก็สามารถที่จะเปิด - ปิด ได้โดยวิธีการดังนี้

1.ผู้ใช้งานต้องมีสิทธิ์ในการเข้าไปยังส่วนการตั้งค่าของ ACP

2.จากนั้นให้เลือกที่หมวด ทั่วไป

3.เลือนลงมาเพื่อเลือกเมนู การตั้งค่าอีเมล

4.เลือกที่ เปิดใช้งานการส่งเมลจากบอร์ด: แล้วเลือก เปิดใช้งาน

รูปภาพ

5.จากนั้นก็กลับไปหน้าเขียนกระทู้โพสต์ ก็จะพบว่ามีเมนูนี้แสดงขึ้นมา และจะทำเครื่องหมายให้อัตโนมัติ

รูปภาพ

8.เมื่อมีคนตอบกลับโพสต์มาก็จะแสดงว่ามีใครตอบกลับโพสต์มา
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด