form มันซ้อนกันอยู่ทำให้ form ที่อยู่ด้านในส่งข้อมูลไม่ได้ทำยังไงดี ครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
jamepiyawat
PHP VIP Members

form มันซ้อนกันอยู่ทำให้ form ที่อยู่ด้านในส่งข้อมูลไม่ได้ทำยังไงดี ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jamepiyawat »

พอดีว่าผมได้ทำ form ที่จะส่งข้อมูลออกไปแล้วแต่ว่าผมต้องทำ form อีก form หนึ่งเพื่อให้แสดงผลก่อน form ที่จะส่งข้อมูลไปทำให้ form นั้นมันซ้อนกันอยู่

จะทำยังไงให้ form ที่ซ้อนอยู่นั้นแสดงข้อมูลออกไปได้ครับ
tsukasaz

Re: form มันซ้อนกันอยู่ทำให้ form ที่อยู่ด้านในส่งข้อมูลไม่ได้ทำยังไงดี ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

ก็แยก form ออกสิครับ ฟอร์มแรกจะคลุมแค่ตาราง สำหรับอัพเดทจำนวน ลบสินค้า ซึ่งฟอร์มนี้จะคลุมแค่ตาราง

ส่วนอีกฟอร์ม มันอยู่นอกตารางอยู่แล้ว
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
jamepiyawat

Re: form มันซ้อนกันอยู่ทำให้ form ที่อยู่ด้านในส่งข้อมูลไม่ได้ทำยังไงดี ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jamepiyawat »

ทำได้แล้วครับแค่ทำให้ form คลุมถึงแค่ตารางแล้วก็ค่อยทำ form อีก form หนึ่ง
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด