อยากทราบวิธีทำปุ่มกดสลับค่าระหว่าง list box ครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
birdkritsna
PHP Super Member
PHP Super Member

Re: อยากทราบวิธีทำปุ่มกดสลับค่าระหว่าง list box ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย birdkritsna »

ทำได้แล้วครับ ขอบคุณครับผม ใช้ javascript มาช่วยครับ

โค๊ดตามนี้ครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<script>
    function swapCurrency(){
        var list_box_a = document.getElementById('list_box_a').value;
        var list_box_b = document.getElementById('list_box_b').value;
        document.getElementById('list_box_b').value = list_box_a;
        document.getElementById('list_box_a').value = list_box_b;
        alert(list_box_a);
    }
</script>
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด