ทำยังไงถึงจะ upload file เข้าไปอยู่ในโฟร์เดอร์ได้ครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
jamepiyawat
PHP VIP Members

ทำยังไงถึงจะ upload file เข้าไปอยู่ในโฟร์เดอร์ได้ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jamepiyawat »

ผมได้ทำได้ทำ input upload file แล้วแต่ว่าผมไม่ทราบวิธีที่จะทำให้รูปภาพนั้นถูก copy ลงในโฟร์เดอร์ที่เราได้สร้างเอาไว้ครับ

form

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<form class="form-horizontal" name="form1" method="post" enctype="multipart/form-data">
โค้ด input ครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<div class="col-sm-10">
                                            <input type="file" name="image_logo" >
                                          </div>
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz

Re: ทำยังไงถึงจะ upload file เข้าไปอยู่ในโฟร์เดอร์ได้ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

ดูตามกระทู้นี้ครับ viewtopic.php?f=72&t=51782
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด