จะเรียกใช้ api ของกรมอุตุ ได้อย่างไรครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
jamepiyawat
PHP VIP Members

จะเรียกใช้ api ของกรมอุตุ ได้อย่างไรครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jamepiyawat »

พอดีว่าไม่ได้สมัครขอใช้ api ของกรมอุตุแล้วได้รับ uid กับ ukey มาเรียบร้อยแล้วแต่ยังไม่ทราบวิธีการทำเลยครับจึกอย่างทราบวิธีการเรียกใช้ api ของกรมอุติ ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz

Re: จะเรียกใช้ api ของกรมอุตุ ได้อย่างไรครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

ในส่วนของ api สามารถเรียกดูข้อมูลได้ 13 รายการ ในตาราง https://data.tmd.go.th/api/index1.php การเรียก URL ก็แตกต่างกัน ต้องการดูข้อมูลอะไรครับ
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
aloha11x
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: จะเรียกใช้ api ของกรมอุตุ ได้อย่างไรครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย aloha11x »

ตามด้วยคนครับ หาวิธียังไม่ได้เลยครับ
ตอบกลับโพส