อยากทราบวิธีการดึงข้อมูลจาก Excel โดยการดึงข้อมูลจาก คอลัมของ Excel มาบันทึกลงในฐานข้อมูล

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
Ittichai_chupol
PHP VIP Members
PHP VIP Members

อยากทราบวิธีการดึงข้อมูลจาก Excel โดยการดึงข้อมูลจาก คอลัมของ Excel มาบันทึกลงในฐานข้อมูล

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Ittichai_chupol »

อยากทราบว่าถ้าต้องการที่จะดึงข้อมูลที่ถูกบันทึกใน Excel มาบันทึกลงในฐานข้อมูล โดยต้องการที่จะใช้ชื่อ คอลัม ของ Excel มาเป็นตัวกำหนดสำหรับการดึงค่า

จากตัวอย่าง Excel
Programming - PHP-1.png
Programming - PHP-1.png (16.71 KiB) Viewed 1863 times
** ในตอนนี้ถ้าหากผมต้องการดึงค่าจะต้อง ใน ชื่อเหล่าฟิลที่ชื่อว่า data 1 - data 7 มาเป็นกำหนดสำหรับการดึงค่า

** แต่ที่ผมต้องการคือต้องการที่จะดึง A - G มาเป็นกำหนดแทน จะต้องทำอย่างไรครับ

** พอมีตัวอย่างเนะนำไหมครับ
ขอให้วันนี้เป็นวันที่ดี
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด