ใครมี script สำหรับการ upload รูปภาพขึ้น server linux บ้างครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
joolawan
PHP Newbie
PHP Newbie

ใครมี script สำหรับการ upload รูปภาพขึ้น server linux บ้างครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย joolawan »

ตอนนี้ ผมหัดเขียน php อย่างเป็นเรื่องเป็นราวดูน่ะครับ แล้วติดตรงที่ จะเขียน upload file ขึ้นไปบน sever linux ตอนนี้ ยังไม่ได้สักที เพื่อนๆ ช่วยส่ง code ที่ใช้งานได้ให้หน่อยสิครับ่
obphp

Re: ใครมี script สำหรับการ upload รูปภาพขึ้น server linux บ้างครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย obphp »

กำใช้คำสั้ง copy ครับ
copy($_FILES[file1][tmp_name],$_FILES[file1][name]);

แบบฟอร์มก็

<form size="2" method="POST" enctype="multipart/form-data">
<p><INPUT TYPE="file" NAME="file1"></p>
<p><INPUT TYPE="submit" value="Upload"></p>
</form>

ประมาณนี้แหละครับ
win7
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member
ติดต่อ:

Re: ใครมี script สำหรับการ upload รูปภาพขึ้น server linux บ้างครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย win7 »

joolawan เขียน:ตอนนี้ ผมหัดเขียน php อย่างเป็นเรื่องเป็นราวดูน่ะครับ แล้วติดตรงที่ จะเขียน upload file ขึ้นไปบน sever linux ตอนนี้ ยังไม่ได้สักที เพื่อนๆ ช่วยส่ง code ที่ใช้งานได้ให้หน่อยสิครับ่
มีโค้ดเดิมที่ลองเขียนให้ดูหรือเปล่า
ญี่ปุ่น ญี่ปุ่น ญี่ปุ่น
http://www.insitejapan.com
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด