รบกวนผู้รู้หน่อยครับ อยากได้โค๊ด php ที่จะแสดงรูปแบบ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

samurai111
PHP Newbie
PHP Newbie

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ อยากได้โค๊ด php ที่จะแสดงรูปแบบ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย samurai111 »

อยากได้โค๊ด php ที่จะแสดงรูปแบบนี้อะครับ

*

ช่วยหน่อยนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย mindphp เมื่อ 07/03/2011 1:25 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
เหตุผล: แก้ชื่อหัวข้อให้รู้ถึงปัญหา
touleg
PHP Super Member
PHP Super Member
ติดต่อ:

Re: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย touleg »

อันนี้เพิ่มที่ละ 1 ลองเอาไปเป็นตัวอย่างทำดูครับ อยากให้ฝึกคิด นี่แค่เรื่องง่ายๆครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<?php

$n = 9;
for($i=1;$i<=$n;$i++)
{
      for($j=1;$j<=$i;$j++)
      {
            echo "*";
      }
      echo "<br />";
}
?>
seoohyes
PHP Newbie
PHP Newbie
ติดต่อ:

Re: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ อยากได้โค๊ด php ที่จะแสดงรูปแบบ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย seoohyes »

ลองประยุต์ใช้ดูนะครับ ใช้ for หรือ while ก็ได้ครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด