สวัสดีครับ ผมต้องการทำ Calendar เพื่อลงบันทึกประจำวันจึงได้ Download ตัวอย่างมา

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Agility
PHP Newbie
PHP Newbie

สวัสดีครับ ผมต้องการทำ Calendar เพื่อลงบันทึกประจำวันจึงได้ Download ตัวอย่างมา

Post by Agility » 07/04/2011 5:12 pm

พึ่งจะเขียนเป็นครั้งแรกเลยไม่เข้าใจ
ผมจะทำการบันทึกลงฐานข้อมูลหลังจากที่ผมกดปุ่ม Save มันมีไฟล์ชื่อ demo.js
เห็นเขียนว่า .... ผมคิดว่าผมต้องเขียนเพื่อทำการบันทึกลงฐานข้อมูลตรงนี้แหละ แต่ผมไม่รู้จะเขียนยังไงลบกวนเพื่อน ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ผมได้แนบไฟล์มาด้วยจะได้เข้าใจในสิ่งที่ผมสื่อ
เป้าหมายของผมคือ บันทึกข้อมูลลง MySQL แล้วก็โหลดกลับมาแสดงบน Calender ครับ

$dialogContent.dialog({
modal: true,
title: "New Calendar Event",
close: function() {
$dialogContent.dialog("destroy");
$dialogContent.hide();
$('#calendar').weekCalendar("removeUnsavedEvents");
},
buttons: {
save : function() {
calEvent.id = id;
id++;
calEvent.start = new Date(startField.val());
calEvent.end = new Date(endField.val());
calEvent.title = titleField.val();
calEvent.body = bodyField.val();

$calendar.weekCalendar("removeUnsavedEvents");
$calendar.weekCalendar("updateEvent", calEvent);
$dialogContent.dialog("close");

},
cancel : function() {
$dialogContent.dialog("close");
}
Attachments
Calendar.rar
(79 KiB) Downloaded 681 times

Return to “Programming - PHP”