เกี่ยวกับการเชื่อมต่อMysql กับ Database คะ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Thitralak
PHP Newbie
PHP Newbie

เกี่ยวกับการเชื่อมต่อMysql กับ Database คะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Thitralak »

คือ ตอนนี้กำลังทำโปรเจคการเชื่อมต่อdatabase กับตัว My sql servers , Oracle, Appserv คือจะใช้ทั้งสามตัวนี้เป็นตัวเชื่อมต่อกับDatabse อะคะ โดยจะต้องทำการ select insert update delete ข้อมูลได้อะคะ ดิฉันอยากทราบวิธีการทำตั้งแต่เริ่มแรกเลยคะ ไม่ทราบว่าจะมีวิธีใดสามารถทำได้ง่ายและสะดวกบ้างคะ ต้องไปศึกษาจากเวบไซด์ไหน หรือหนังสือเล่มไหน รบกวนผู้รู้และเชี่ยวชาญแนะนำดิฉันหน่อยนะคะ ตอนนี้เครียดมากจริงๆคะ เพราะต้องศึกษาเองหมดเลย อาจารย์ท่านไม่บอกเลยอะคะ เฮ้อออออ ช่วยหน่อยนะคะ
touleg
PHP Super Member
ติดต่อ:

Re: เกี่ยวกับการเชื่อมต่อMysql กับ Database คะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย touleg »

ทำไมต้องใช้ทั้ง 3 ตัว ทำไมไม่เลือกเอาสักตัวครับ
อยากเริ่มต้นก็ให้ไปหาหนังสือ PHP มาอ่านก็ได้ครับที่ se-ed book ก็มี
http://www.se-ed.com/eshop/

ที่เหลือก็อยูที่ลงมือทำแล้วแหละครับ ถ้ามีปัญหาติดต่อไหนก็เอามาถามได้ที่นีครับ
333822
PHP Full Member
PHP Full Member

Re: เกี่ยวกับการเชื่อมต่อMysql กับ Database คะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 333822 »

ผมแนะนำ Appserv ครับ เนื่องจากใช้ง่ายกว่า เหมาะสำหรับมือใหม่มากๆครับ
touleg
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย touleg »

Appserv ไม่ใช้ฐานข้อมูล แต่เป็นโปรแกรมติดตั้ง PHP Mysql และ Apache และตั้งค่าให้เสร็จเรียบร้อยโดยที่ไม่ต้องตั้งค่าเองให้ยุ่งยาก
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด