จะโชว์ลิสต์หัวข้อบทความยังไงครับ

ถามตอบ ปัญหาการพัฒนา Extension ไม่ว่าจะเป็น Module plugin Component หรือ แม้แต่ template การปรับแต่งโค้ด Joomla ต่างๆ ทุกเวอร์ชั่น 1.5 2.5 หรือ 3.x

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

toonytoony2004
PHP Hero Member

จะโชว์ลิสต์หัวข้อบทความยังไงครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย toonytoony2004 »

ผมสร้างเมดู เพื่อจะโชว์บทความจาก Sub category level 3 แต่เมนูนั้น ผมเลือกให้แสดงตั้งแต่ Main category นั้นๆ เพื่อจะแสดงให้คนเข้ามาอ่านเห็นว่า ผมมีหัวข้ออะไรในนั้นบ้าง

แต่พอคลิ๊กที่หัวข้อใน Sub category level 3 กลับแสดงเป็น Full article..ผมจะทำยังไงให้มันแสดงแบบ category list แบบที่แสดงหัวข้อ และ hit ครับ โดยที่ยังคงการเลือกตั้งแต่ Main category ในเมนูแบบ category list

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: จะโชว์ลิสต์หัวข้อบทความยังไงครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

Joomla 3.x นะครับ

1. เข้าไป admin เมนู Content -> Categories
2. คลิก Sub category level 3 ของคุณ
3. ไปที่ Tab Options ตรง Alternative Layout เลือก List
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
toonytoony2004

Re: จะโชว์ลิสต์หัวข้อบทความยังไงครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย toonytoony2004 »

ทำได้แล้ว ขอบพระคุณมากๆครับ
Brewmaster
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Brewmaster »

ขอบคุณนะคะสำหรับข้อมูล
ตอบกลับโพส