ติดตั้งโปรแกรม xampp ที่เป็นไฟล์ .zip ต้องทำยังไงบ้างคะ

ถามตอบ ปัญหาการพัฒนา Extension ไม่ว่าจะเป็น Module plugin Component หรือ แม้แต่ template การปรับแต่งโค้ด Joomla ต่างๆ ทุกเวอร์ชั่น 1.5 2.5 หรือ 3.x

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

moomai
PHP Super Hero Member
PHP Super Hero Member

ติดตั้งโปรแกรม xampp ที่เป็นไฟล์ .zip ต้องทำยังไงบ้างคะ

Post by moomai »

คือเคยติดตั้งโปรแกรม xampp แล้ว แต่ทำไฟล์ php.ini เสีย เลยใช้งานไม่ได้ จะติดตั้งใหม่แบบไฟล์ .exe ก็กลัวงานหาย
The truth is not as elegant as the idea.
Namchatoey
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: ติดตั้งโปรแกรม xampp ที่เป็นไฟล์ .zip ต้องทำยังไงบ้างคะ

Post by Namchatoey »

หนูก็เคยเจอปัญหานี้นะ เเต่ไม่รู้ว่าต้องทำไรดี
toonytoony2004
PHP Hero Member
PHP Hero Member

Re: ติดตั้งโปรแกรม xampp ที่เป็นไฟล์ .zip ต้องทำยังไงบ้างคะ

Post by toonytoony2004 »

ผมไปเจอบทความนี้ ไม่รู้ใช้ได้หรือเปล่าครับ

Code: Select all

http://webdevzoom.com/install-xampp-on-windows-complete-guide/
Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Joomla Development”