ทำไมถึงหา Class ที่ตั้งใหม่ไม่เจอครับ

ถามตอบ ปัญหาการพัฒนา Extension ไม่ว่าจะเป็น Module plugin Component หรือ แม้แต่ template การปรับแต่งโค้ด Joomla ต่างๆ ทุกเวอร์ชั่น 1.5 2.5 หรือ 3.x

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
jamepiyawat
PHP VIP Members

ทำไมถึงหา Class ที่ตั้งใหม่ไม่เจอครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jamepiyawat »

พอดีว่าผมได้ทำโมดูลตัวใหม่ออกมาจึงทำให้ต้องสร้าง Class ใหม่แต่ว่าพอสร้าง Class ใหม่ขึ้นมากลับกลายเป็นว่าหาไม่เจอ class นั้น

อยากทราบว่าไม่ถึงหา Class ไหม่ไม่เจอครับ
Selection_999(116).png (6.17 KiB) Viewed 361 times
โค้ดในไฟล์ mod_mzc_dbd_registered.php ครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

defined('_JEXEC') or die('Restricted access');

$helper = new mod_mzc_dbd_registered();

require(JModuleHelper::getLayoutPath('mod_mzc_dbd_registered','default')); 
tsukasaz

Re: ทำไม่ถึงหา Class ที่ตั้งใหม่ไม่เจอครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

มันหา class ไม่เจอครับ อาจจะเพราะไม่ได้เรียกไฟล์ของ class เข้ามา

แล้ว class นั้นใช้ทำอะไร ถ้าไม่ได้ใช้ก็ลบไปได้ครับ
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
jamepiyawat

Re: ทำไมถึงหา Class ที่ตั้งใหม่ไม่เจอครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jamepiyawat »

ทำได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

เป็นเพราะว่าผมยังไม่ได้สร้าง class นี้ขึ้นมาครับทำให้เวลาที่เรียกใช้จึงหาไม่เจอนั้นเองครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด