Q - Module MDFiles Featured คืออะไรครับ

ถามตอบ ปัญหาการพัฒนา Extension ไม่ว่าจะเป็น Module plugin Component หรือ แม้แต่ template การปรับแต่งโค้ด Joomla ต่างๆ ทุกเวอร์ชั่น 1.5 2.5 หรือ 3.x

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Patipat
PHP Super Hero Member

Q - Module MDFiles Featured คืออะไรครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Patipat »

ผมโหลดคู่มือของ การใช้งาน MDFiles มาปรับทำบทความใหม่ครับแต่ ยังไม่เข้าใจตรง Module MDFiles Featured

ตัวอย่าง .จากคู่มือเก่า เขาเขียนว่าตัวนี้เป็นการแนะนําาเอกสาร, ไฟล์ต่างๆ คล้ายบุ๊คมาร์คบนเว็บไซต์
แล้วก็ได้แบบนี้ครับพอจะอธิบายคร่าวๆ ได้ไหมครับว่า MDFiles Featured คืออะไรครับ
Selection_999(888).png (87.68 KiB) Viewed 8826 times
Kor ma di kub. :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: Q - Module MDFiles Featured คืออะไรครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

คำว่า MDFiles Featured จะมีลักษณะการทำงานคล้ายกับ Featured Articles ของตัว Joomla ครับ

หากเคยเขียนบทความใน Joomla น่าจะเคยลองใช้ Featured Articles หรือ เรียกง่ายๆ ว่า บทความแนะนำ

ถ้ายังงงกับคำว่า แนะนำ ให้นึกถึงเวลาเข้าเว็บไซต์ขายของ แล้วไปเจอ สินค้าแนะนำ หรือ เข้าเว็บไซต์อื่นๆ ไปเจอ เพลงแนะนำ หนังแนะนำ เกมส์แนะนำ ครับ

สำหรับ MDFiles Featured มันก็คือ เอกสารดาวน์โหลดที่แนะนำ นั่นเอง โดย Module MDFiles Featured จะทำหน้าที่ดึงข้อมูล Featured มาแสดง

เราจะสามารถตั้งค่า เอกสารดาวน์โหลดที่แนะนำ ได้จากในส่วนผู้ดูแลระบบ ตามภาพด้านล่าง
mdfiles_featured.png (35.94 KiB) Viewed 8823 times
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
Patipat

Re: Q - Module MDFiles Featured คืออะไรครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Patipat »

ขอบคุณครับผมม
Kor ma di kub. :)
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด