ปุ่ม print บทความเมือคลิกแล้วไม่มีเมนู print ออกมาครับต้องทำยังไงดีครับ

ถามตอบ ปัญหาการพัฒนา Extension ไม่ว่าจะเป็น Module plugin Component หรือ แม้แต่ template การปรับแต่งโค้ด Joomla ต่างๆ ทุกเวอร์ชั่น 1.5 2.5 หรือ 3.x

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

jamepiyawat
PHP VIP Members
PHP VIP Members

ปุ่ม print บทความเมือคลิกแล้วไม่มีเมนู print ออกมาครับต้องทำยังไงดีครับ

Postby jamepiyawat » 24/09/2019 4:44 pm

พอดีว่าผมได้ทำ template ขึ้นมาแต่ว่า print ของบทความเกิดเหตุขัดข้องครับ เมือผมกดปุ่ม print แล้วไม่มีเมนูให้ print ขึ้นมาครับครับต้องเอาเมาส์ออกมานอกปุ่มก่อนถึงมันจะขึ้นเมนู print ให้ครับ

อยากทราบวิธีแก้ไขครับว่าจะต้องทำยังไง ผมได้ลองเปลี่ยน template เป็น protostar สามารถกดได้ปกติครับ
Attachments

Return to “Joomla Development”