ขอถามใหม่น่ะค่ะ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

joylukmhu
PHP Newbie
PHP Newbie

ขอถามใหม่น่ะค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย joylukmhu »

คือว่าตอนนี้กำลังทำระบบอบรมหลักสูตรอยู่ user ทำการล็อคอินเสร็จเรียบร้อย user เข้าหน้ารายละเอียดการอบรม หน้ารายละเอียดก็จะแสดงรายละเอียดต่างๆของหลักสูตรที่จะอบรม แล้วก็จะมีปุ่มbutton เพื่อให้user กดเข้าร่วมกิจกรรม พอ user กดเสร็จ อยากให้ชื่อของ user ที่ทำการล็อคอินไปโชว์หน้า list ของที่ผู้ที่จะเข้าการอบรม จะเขียนโค้ดยังไงค่ะ ซึ่งชื่อของuser จะฝังไว้ที่หน้าheader ไว้เป็นแบบนี้ค่ะ
if(isset($valid_user)) {
if($valid_user)
$brid=$valid_user;
}else{
?>
<script language="JavaScript">
window.location.href = "../home/login.php";
</script>
<?php
}
$bname = getBranchItem($valid_user);
if($bname==false) {
$ename = getNameEmployee($valid_user);
$uname = $ename["User"];
}else $uname=$bname["Name"];
?>
โค้ดที่ให้ดูไม่ได้เขียนเองน่ะค่ะ ทำต่อจากของเค้าแล้วต้องใช้โค้ดของเค้ามาใช้งานด้วยค่ะ แต่จะรู้ว่าต้องทำไงช่วยบอกแนวทางและยกตัวอย่างโค้ดให้ด้วยน่ะค่ะขอบคุณค่ะ
joylukmhu
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: ขอถามใหม่น่ะค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย joylukmhu »

ทำได้แล้วค่ะ นั่งทำจนได้ :lol: :-D :lol:
ตอบกลับโพส