เราจะ SELECT หลายตาราง ออกมาใช้งานโดนที่ไม่ต้องเชื่อมตารางกันได้ไหมครับ

เกี่ยวกับ ปัญหาการใช้งาน การติดตั้ง ฐานข้อมูล MySql Oracle MSSQL ect...
การเขียน คำสั่ง SQL เพื่อดึกข้อมูล บอร์ดนี้ควรระบุโครงสร้างตารางของท่านในคำถามด้วยนะ

Moderator: mindphp

ภาพประจำตัวสมาชิก
jamepiyawat
PHP VIP Members

เราจะ SELECT หลายตาราง ออกมาใช้งานโดนที่ไม่ต้องเชื่อมตารางกันได้ไหมครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jamepiyawat »

พอดีว่าผมจำเป็นจะต้องตางรางทั้ง 4 ตารางออกมาใช้งานแต่ว่าทั้ง 4 ตางรางนี้ไม่มีฟิวไหนที่เชื่อมกันได้เลย

อยากทราบว่าพอจะมีวิธีที่จะสามารถ SELECT ตารางออกมาใช้งานได้โดยที่ไม่เชื่อมกันได้ไหมครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz

Re: เราจะ SELECT หลายตาราง ออกมาใช้งานโดนที่ไม่ต้องเชื่อมตารางกันได้ไหมครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

ก็เขียน select ทีละตารางครับ
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด