อยากทราบคำสั่ง CSS ให้ขึ้นบรรทัดใหม่ ครับ

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: mindphp

ภาพประจำตัวสมาชิก
jamepiyawat
PHP VIP Members

อยากทราบคำสั่ง CSS ให้ขึ้นบรรทัดใหม่ ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jamepiyawat »

พอดีว่าผมได้นำข้อมูลจากฐานข้อมูลออกมาแสดงแล้วแต่ว่าการแสดงผลในบ่างช่องนั้นแสดงผมยาวเกินไปหน่อย

อยากทราบคำสั่ง CSS ให้ขึ้นบรรทัดใหม่ ครับ แบบว่ากำหนดว่าถ้ามีตัวอักษร 20 ตัวแล้วให้ขึ้นบรรทัดใหม่เลย ครับ
tsukasaz

Re: อยากทราบคำสั่ง CSS ให้ขึ้นบรรทัดใหม่ ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

กำหนดความกว้างของแต่ละคอลัมไว้เท่าไหร่ครับ
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
jamepiyawat

Re: อยากทราบคำสั่ง CSS ให้ขึ้นบรรทัดใหม่ ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jamepiyawat »

ไมได้กำหนดความกว้างของแต่ละคอลัมเอาไว้เลยครับ
คือจุดประสงจริง ๆ ก็คืออยากจะให้หัวข้อแต่ละคอลัมอยู่ในบรรทัดเดียว ไม่ต้องขึ้นบรรทัดใหม่ครับ ก็เลยคิดว่าถ้าเราสามารถตัดคำบางคอลัมที่แสดงผลยาวไปให้แสดงผลสั่นลงก็คงจะทำให้หัวข้อแต่ละคอลัมแสดงข้อความได้บรรทัดเดียวไม่ต้องขึ้นบรรทัดใหม่ครับ หรือจะมีวิธีที่ดีกว่านี้ไหมครับ

Selection_999(1803).png (371.5 KiB) Viewed 1460 times
tsukasaz

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

กำหนดความกว้างให้แต่ละอันก่อนครับ กำหนดที่หัวตารางก็ได้
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
jamepiyawat

ทำได้แล้วครับ
แค่กำหนดความกว้างให้กับตาราง ก็จะทำให้ข้อมูลที่เราเรียกออกมาแสดงจากฐานข้อมูลก็ไม่ยาวจนเกินไปแล้วครับ
ตอบกลับโพส