สอบถามครับ รูปภาพในเว็บ mindphp เฉพาะรูปแรกขึ้นไปทับตัวอักษร แก้ยังไงครับ

พูดคุย phpBB3, SMF ปัญหา การติดตั้ง ปัญหา การลง Mod การแก้ไข หน้าตาบอร์ด การใช้งาน Joomla 1.5, 1.6, 1.7, 2.5 ,3.x รวมถึง Joomla 4 การใช้งาน wordpress และ CMS อื่นๆ
การตั้งคำถาม ควรระบุรุ่นที่ใช้ ในการตั้งคำตามด้วย นะ เช่น SMF 1.1.4 หรือ SMF2.0, OpenERP, Odoo และ รายละเอียดของ server OS, php เวอร์ชั่นไหน ฐานข้อมูลอะไร

Moderator: mindphp

กฎการใช้บอร์ด
คำถามหมวดนี้ ควรระบุ รายละเอียดของ Server OS, เวอร์ชั่น ของ PHP, CMS ที่ท่านใช้
รวมถึง Hosting หรือ Control Panel Hosting
Auttasti
PHP Sr. Member

สอบถามครับ รูปภาพในเว็บ mindphp เฉพาะรูปแรกขึ้นไปทับตัวอักษร แก้ยังไงครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Auttasti »

ผมใส่ในเนื้อหาตามปกติแล้วตามด้วยในด้วย ในหน้าแก้ไข ไม่มีปัญหาเป็นไปตามที่ผม ออกแบบไว้ครับ ตามรูปด้านล้าง
แก้ไข-1.png (156 KiB) Viewed 486 times
ผมลองเปิดดูรูปแบบตัวอย่าง ก็ไม่มีปัญหาครับ ตามรูปด้านล้าง
แก้ไข-2.png (154.93 KiB) Viewed 486 times
แต่เมื่อบันทึกแล้วรูปแบบออกมาเป็นแบบนี้ครับ
แก้ไข-3.png (128.34 KiB) Viewed 486 times
ต้องแก้ไขยังไงครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
thatsawan
PHP VIP Members
PHP VIP Members
ติดต่อ:

Re: สอบถามครับ รูปภาพในเว็บ mindphp เฉพาะรูปแรกขึ้นไปทับตัวอักษร แก้ยังไงครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

ตารางจะช่วยจัดรูปแบบได้ง่าย
เเละถ้าหากแก้ไขเเล้ว บันทึก ผลลัพท์ไม่เปลี่ยน อาจจะ ติด cache
Auttasti

Re: สอบถามครับ รูปภาพในเว็บ mindphp เฉพาะรูปแรกขึ้นไปทับตัวอักษร แก้ยังไงครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Auttasti »

แก้ไขแล้วครับ เป็นไปตามที่ว่างไว้แต่
รูปเก่า มันขึ้นไม่หายครับ มันแทรกขึ้นมาทั้ง ๆ ที่ในหน้าแก้ไข ไม่มีครับ ขึ้นมาเหมือนตามรูปครับ
แก้ไข-4.png (138.84 KiB) Viewed 479 times
มันเป็นรูปที่ใส่ไว้ใต้ข้อความ ของขั้นตอนการทำ ขั้นตอนที่ 1 ครับ แต่มันดันขึ้นมา 2 รูป และรูปด้านบน ไม่ได้กำหนดใส่เข้ามาครับ มันเข้ามาเอง ครับ
ตอบกลับโพส