เปลี่ยนให้สถานะจากที่ตั้งให้มันขุึ้นเป็น สถานะที่ A,B,C ให้มันขึ้นเป็น อนุมัติ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

satoe
PHP Newbie
PHP Newbie

เปลี่ยนให้สถานะจากที่ตั้งให้มันขุึ้นเป็น สถานะที่ A,B,C ให้มันขึ้นเป็น อนุมัติ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย satoe »

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<?php
include"connect.php";
$number=0;

$Qtotal = mysql_query("select * from user"); 
$total = mysql_num_rows($Qtotal); 

$Query = mysql_query("select * from user");
$totalp = mysql_num_rows($Query); 

printf("<b>มีรายชื่อผู้สมัครสมาชิกทั้งหมด %d รายการ / ",$total);
printf("<b>แสดงหน้าละ %d รายการ <br />",$totalp);

while($record=mysql_fetch_array($Query)){
$number++;
echo "
<tr>
<TD><b><center>$number</center></TD>
<TD><b><center>$record[user_id]</center></TD>
<TD><b><center>$record[user_name]  $record[user_surname]</center></TD>
<TD><b><center>$record[status]</center></TD>

<TD><a href=\"member_conform1.php?user_id=$record[user_id]\"><center>ดูรายละเอียด</a></TD>";

?>

<?

}
?>
จาก code ข้างบนมีใครพอทราบบ้างค่ะว่าถ้าจะเปลี่ยนให้สถานะจากที่ตั้งให้มันขุึ้นเป็น สถานะที่ A,B,C ให้มันขึ้นเป็น อนุมัติ รออนุมัต ไม่อนุมัต แทน
ขอบคุณค่ะ อิอิ
แก้ไขล่าสุดโดย mindphp เมื่อ 29/07/2011 11:52 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
เหตุผล: แทรก โค้ด php [code=php] โค้ด php ของท่าน [/code]
ภาพประจำตัวสมาชิก
ecitepage.com
PHP Sr. Member
ติดต่อ:

Re: ใครพอทราบ ช่วยหน่อยยค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ecitepage.com »

สถานะ มาจากไหน อยู่ๆ ยกโค้ดมา เล่นกันเอา งงกันไปเลย ทีเดียว
ประกาศซื้อขาย การดูแล บ้านคอนโด
http://www.ecitepage.com
satoe
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย satoe »

เออ ขอโทษด้วยค่ะที่ทำให้งงอิอิ
เออ คืองี้ค่ะ สถานะมันอยุ่ในฐานข้อมูล คือประมาณว่าอยากดึงขึ้นมาแสดง แต่ว่ามันแสดงมาเป็น a b c ที่เรากำหนดไว้ คือประมาณว่า a = อนุมัต b = รออนุมัต c= ไม่อนุมัต อยากให้มันขึ้น อนุมัต ไม่อนุมัตหรอรออนุมัต อ่ะค่ะ อิอิ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ecitepage.com
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ecitepage.com »

if($x=='a') {
echo 'อนุมัต';
}
ประกาศซื้อขาย การดูแล บ้านคอนโด
http://www.ecitepage.com
touleg
PHP Super Member
PHP Super Member
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย touleg »

$stat = $record['status'];
switch($stat)
{
case 'A':
case 'a': echo "อนุมัติ"; break;
case 'B':
case 'b': echo "รออนุมัติ"; break;
case 'C':
case 'c': echo "ไม่อนุมัติ"; break;
default: echo "ไม่ได้กำหนด";
}
หรือจะเก็บค่าในตัวแปรแล้วเอาไปแสดงผลทีหลังก็ได้

$stat = $record['status'];
switch($stat)
{
case 'A':
case 'a': $stat="อนุมัติ"; break;
case 'B':
case 'b': $stat="รออนุมัติ"; break;
case 'C':
case 'c': $stat="ไม่อนุมัติ"; break;
default: $stat="ไม่ได้กำหนด";
}

echo "<td>$stat</td>";
ตอบกลับโพส