Django เป็น MVC มั้ยค่ะ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
thatsawan
PHP VIP Members
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

jay_limm

Re: Django เป็น MVC มั้ยค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jay_limm »

Django เป็น MVC
รูปแบบทั่วไปของ MVC คือ
M - Model : ทำหน้าที่เป็นตัวแทนของข้อมูล
V - View : ทำหน้าที่เป็นส่วนของการแสดงผล
C - Controller : ทำหน้าที่เกี่ยวกับการรับส่งคำสั่ง เป็นตัวเชื่อม ระหว่าง Model กับ View

เปรียบเทียบกับ Django คือ
M --> Model
V --> Template
C --> View
บางที Bug ก็ไม่มีเหตุผล และไม่ต้องการคำจำกัดความ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด