เช็ค text Alert java script ใน Selenium IDE มีวิธีไหบ้างค่ะ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

pharanya
PHP Newbie
PHP Newbie

เช็ค text Alert java script ใน Selenium IDE มีวิธีไหบ้างค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย pharanya »

อยากเช็ค wording alert อ่ะค่ะมีวิธีไหนบ้างค่ะ
chbbk
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: เช็ค text Alert java script ใน Selenium IDE มีวิธีไหบ้างค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย chbbk »

หมายถึงเช็คข้อความที่ alert หรือเปล่าคะ
ถ้าใช่ก็ใช้คำสั่งนี้ค่ะ storeAlert ใส่ต่อหลังจากเราทำ event ที่จะมีalert

Command: storeAlert
Target: ชื่อตัวแปร
Trust me, I'm a Programmer
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด