หางานITไม่มีประสบการณ์ ไม่มีวุฒิ

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

okithevoice
PHP Newbie
PHP Newbie

หางานITไม่มีประสบการณ์ ไม่มีวุฒิ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย okithevoice »

สวัสดีครับ ผมอายุ22ปี เคยเรียนวิศวกรรมสาขานึงแต่คิดว่าไม่ใช่เลยออกที่มีอยู่ก็คือวุฒิ ม.6 ครับ
ผมเลยจะมาเรียนต่อ วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ ภาคค่ำ ที่รามคำแหงครับ
เลยอยากทำงานทางด้าน ITประเภทซอฟแวร์หรือฮาร์ดแวร์ เว็บไซต์หรืองานด้านใดก็ได้ที่เกี่ยวกับIT
เป็นงานด้านใดก็ได้ครับ ใน กทม. ผมอยากเรียนรู้และหาประสบการณ์ด้านนี้ครับ มีที่ไหนที่ให้โอกาสคนไม่มีวุฒิบ้าง ไม่มีประสบการณ์บ้างมั้ยครับ
หรือจะเริ่มต้นหางานอย่างไรดีช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ธนนันท์

Re: หางานITไม่มีประสบการณ์ ไม่มีวุฒิ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ธนนันท์ »

ขอประชาสัมพันธ์หน่อยครับ รับสมัครงานตำแหน่ง IT support ครับ ทำงานที่กรุงเทพฯ ใกล้สวนลุม มีใครสนใจติดต่อได้เลยนะครับ ยินดีรับนักศึกษาจบใหม่ด้วยครับ
e-mail มานะครับ pm

ผมชื่อ ธนนันท์ ครับ
น้องชะอมชุบไข่
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

Re: หางานITไม่มีประสบการณ์ ไม่มีวุฒิ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย น้องชะอมชุบไข่ »

ถ้าไม่มีประสบการณ์ทำงาน เเละอยากทำงานทางด้าน ITประเภทซอฟแวร์หรือฮาร์ดแวร์ เว็บไซต์....
มีอีกทางเลือกหนึ่งนะค่ะ หาคอร์สอบรมในสิ่งที่คุณสนใจเพื่อเพิ่มทักษะเเละก็ลองเชิง เเนวทางของตัวเองซึ่งมันก็จะใช้เวลาไม่มาก เผื่อคุณอาจจะเห็นในสิ่งที่คุณถนัดเเละสนใจจริงก็ได้ อีกอย่างถ้าไม่มีวุฒิ บริษัทที่รับทำงานก็จะทดสอบคุณ เเละถ้าคุณทำได้ วุฒิไม่ตรงก็ไม่มีปัญหา
รูปภาพ
รูปภาพ
k004
PHP Sr. Member
PHP Sr. Member

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย k004 »

ทำเว็บไซต์ขายของออนไลน์ก็น่าจะดีนะครับ
ตอบกลับโพส