การซื้อโน๊ตบุ๊ค

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

สริญญา สมสา
PHP Super Member

การซื้อโน๊ตบุ๊ค

Post by สริญญา สมสา »

ช่วยเเนะนำในการซื้อโน๊ตบุ๊คหน่อยค่ะ ว่ารุ่นไหน ยี่ห้อไหน ใช้ดี ต้องดูจากคุณสมบัติอะไรบ้าง ในการเลือกซื้อโน๊ตบุ๊ค

NKCOM

Re: การซื้อโน๊ตบุ๊ค

Post by NKCOM »

ดูจากการใช้งานครับว่าจะเอาไปทำอะไร ดูหนัง เล่นเกมส์ ทำงานพวก Office เขียน CAD เป็นต้นๆ หลักๆก็เน้น CPU,GPU

สริญญา สมสา

Post by สริญญา สมสา »

ขอบคุณค่ะที่เเนะนำ

ArcHeRRed
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

Post by ArcHeRRed »

ผมใช้ HP สองรุ่นนี้ครับ แต่ก่อนซื้อควรรู้ วิธีเช็คประกันโน้ตบุ๊คก่อนซื้อ ต้องเช็คก่อนอันดับแรกเลย

Post Reply

Return to “ถาม - ตอบ คอมพิวเตอร์”