อยากทราบ ERROR ครับ มีวิธีีรับค่าที่เป็นตัว ' (single quote)ไหมครับพอดีใส่แล้วมัน Error

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Patipat
PHP Super Hero Member
PHP Super Hero Member

Re: อยากทราบ ERROR ครับ มีวิธีีรับค่าที่เป็นตัว ' (single quote)ไหมครับพอดีใส่แล้วมัน Error

Post by Patipat » 06/07/2019 8:22 pm

ยังไม่ได้ใส่ไปครับ อันนี้ใส่แค่ ที่มันเออเร่อครับ
If you fall, let you stand. :)

jamepiyawat
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: อยากทราบ ERROR ครับ มีวิธีีรับค่าที่เป็นตัว ' (single quote)ไหมครับพอดีใส่แล้วมัน Error

Post by jamepiyawat » 08/07/2019 12:59 pm

ทำได้แล้วครับตอนที่เราเลือกใช้ฐานข้อมูลเราต้องใช้คำสั่ง mysqli_real_escape_string() ในตัวแปลของเรา ครับ

Code: Select all

$sql = "SELECT * FROM $table_con WHERE name LIKE '%" . mysqli_real_escape_string($con,$strKeyword) . "%'  ORDER BY id Asc Limit $start,$row";

Post Reply

Return to “Programming - PHP”

Users browsing this forum: No registered users and 16 guests